తొలిప్రేమ మూవీ రివ్యూ

నటీనటులు వర్గంవరుణ్ తేజ్, రాశీఖన్నా, ప్రియదర్శి, సుహాసిని
దర్శకత్వంవెంకీ అట్లూరిశైలి
విడుదల తేదీ 02/10/2028
సినీమిర్చి రేటింగ్ 3./5

సినిమా కథ:
ఆదిత్య(వరుణ్ తేజ్) ట్రైన్ జర్నీలో వర్ష(రాశిఖన్నా)ను చూసి తొలిచూపులోనే ఇష్టపడతాడు. ఆ తరువాత ఇంజనీరింగ్ పూర్తి చేయడానికి ఇద్దరికీ ఒకే కాలేజ్‌లో అడ్మిషన్ వస్తుంది. హైదరాబాద్‌లో ఇద్దరు కలిసి ఒకే కాలేజ్‌లో చదువుతుంటారు. కొద్దిరోజులకు వర్ష.. ఆదిని ప్రేమించడం మొదలుపెడుతుంది. కానీ కొన్నికారణాల వలన ఇద్దరూ విడిపోతారు. రోజులు గడుస్తూ ఆరేళ్లు పూర్తవుతాయి. ఆది లండన్‌లో ఉద్యోగం చేసుకుంటూ ఉంటాడు. అదే కంపనీకి వర్ష కూడా వస్తుంది. వర్ష మీద కోపంగా ఉన్నప్పటికీ కొద్దిరోజులకు మళ్ళీ ఆమెను ప్రేమించడం మొదలుపెడతాడు ఆది. ఆది-వర్షల మాన‌సిక సంఘ‌ర్షణ ఏంటి? చివరకు వర్ష ప్రేమకు ఆది గెల్చుకున్నాడా? లేదా అన్నదే ‘తొలిప్రేమ’ సినిమా కథ.

సినిమా విశ్లేషణ:
ప్రేమ.. ఎడబాటు అందులోని బాధ నేపధ్యంలో సాగే స్వచ్ఛమైన ప్రేమకథే ఈ ‘తొలిప్రేమ’. ప్రేమించడం, ఆ తరువాత విడిపోవడం, ఆ విరహ వేదనను ప్రేమికులు అనుభవించడం లాంటి కథ పాతదే అయినా.. దర్శకుడు ఆ కథను ఆవిష్కరించిన తీరు ఆకట్టుకుంటుంది. సినిమాలో మంచి ఫీల్ ఉంది. ఈ కథను చెప్పడంలో ఒక పరిణతి కనిపిస్తుంది. ఇందులోకి ఎమోషన్స్ ప్రేక్షకులకు బాగానే కనెక్ట్ అవుతాయి. ప్రేమకథలను ఇష్టపడే వారు కచ్చితంగా ఈ సినిమాను ఇష్టపడతారు. మూడు దశాలుగా సాగే ఈ కథ ప్రేక్షకులను కదిలిస్తుంది. దర్శకుడు సింపుల్ ప్లాట్ తీసుకున్నా కానీ పాత్రలు బలంగా ఉంటే ఆ స్టోరీతో ఎంతగా మెప్పించవచ్చనేది చూపించాడు.
ప్లస్ పాయింట్స్
వరుణ్ తేజ్ నటన
రాశి కన్నా అందం
పాటలు
దర్శకత్వం

మైనస్ పాయింట్స్ :
క్లైమాక్స్

సినిమా ఫస్ట్ హాఫ్ అంతటా వరుణ్, రాశిఖన్నాల మధ్య బ్యూటిఫుల్ మొమెంట్స్ సృష్టించాడు. వారిద్దరి మధ్య కెమిస్ట్రీ బాగా వర్కౌట్ అయ్యింది. ప్రేమికుల మధ్య సంభాషణలు సహజంగా ఉంటూనే ఆకట్టుకుంటాయి. ఎక్కువ సమయం సినిమా హీరో, హీరోయిన్ల మధ్యే నడుస్తుంటుంది. ఇంటర్వల్ బ్యాక్ పెద్దగా ఆకట్టుకులేకపోయినప్పటికీ కథపై పట్టుకోల్పోలేదు. ఇద్దరికి మధ్య దూరం పెరగడానికి తగిన కారణాలు చూపించడంలో మాత్రం అంత సక్సెస్ కాలేదనే చెప్పాలి. రాఖీ సీన్స్, అలానే కార్‌లో రొమాంటిక్ సన్నివేశాలు హైలైట్‌గా నిలిచాయి. సెకండ్ హాఫ్‌లో కొన్ని సన్నివేశాలు సినిమాటిక్‌గా అనిపిస్తాయి. అయినప్పటికీ ఎమోషన్‌ను క్యారీ చేయడంలో దర్శకుడు సక్సెస్ అయ్యాడు. కొన్ని చోట్ల నేరేషన్ చాలా డల్‌గా సాగుతుంది.

క్లైమాక్స్ ఎపిసోడ్ పెద్దగా ఇంప్రెస్ చేయదు. ఫీల్ గుడ్ సినిమాలకు క్లైమాక్స్ అనేది చాలా కీలకం కానీ ఈ సినిమాకు అదే బలహీనంగా మారింది. పాత్రకు అనుగుణంగా నటించడం, హీరోలా కనిపించాలని తపన పడకపోవడం వరుణ్ తేజ్ ప్రత్యేకత. అయితే ఆది అనే పాత్రలో తన ఆటిట్యూడ్‌తో హీరోయిజాన్ని పండించాడు. ప్రతి ఎమోషన్‌ను చక్కగా చూపిస్తూ తన ఐడెంటిటీ నిలుపుకున్నాడు. మూడు పాటల్లో కొన్ని మూమెంట్స్ కొత్తగా ట్రై చేశాడు. ప్రేక్షకులకు అవి నచ్చుతాయి. వర్ష అనే పాత్రలో రాశిఖన్నా తన కెరీర్ బెస్ట్ పెర్ఫార్మన్స్ కనబరిచింది. దర్శకుడు ఆ పాత్రను డిజైన్ చేసిన తీరు ఆకట్టుకుంటుంది. నేటి తరం అమ్మాయిలు ఎంత ప్రాక్టికల్ గా ఉంటున్నారు..? ఎలా ఆలోచిస్తున్నారు..? అనేది ఆ పాత్ర ద్వారా బాగా కన్వే చేయగలిగారు. రొమాంటిక్ సీన్స్‌లో ఆమె ఎక్స్ప్రెషన్స్ యూత్‌కు కనెక్ట్ అవుతాయి.

హీరో ఫ్రెండ్ పాత్రలో ప్రియదర్శి బాగానే నటించాడు. హైపర్ ఆది పోషించిన పాత్ర కామెడీ జెనరేట్ చేసింది. రెండు, మూడు పంచ్‌లు బాగానే వర్కవుట్ అయ్యాయి. హీరో తల్లి పాత్రలో సుహాసిని చక్కటి నటన కనబరిచింది. సప్న పబ్బి చిన్న పాత్రే అయినా బాగా చేసింది. తమన్ అందించిన పాటలు సినిమాకు ప్లస్ అయ్యాయి. ‘అల్లసాని వారి’ అలానే ‘తొలిప్రేమ’ టైటిల్ సాంగ్‌ను బాగా చిత్రీకరించారు. ఈ రెండు పాటలు వినడానికి, చూడడానికి బాగున్నాయి. వర్షంలో వచ్చే ‘నిన్నిలా’ అనే పాత చాలా ప్లెజంట్‌గా అనిపిస్తుంది. కొరియోగ్రఫీ వర్క్ బాగుంది. నేపధ్య సంగీతం చక్కగా కుదిరింది. సినిమాటోగ్రఫీ మరో హైలైట్. ఎడిటింగ్ వర్క్ ఓకే అనిపిస్తుంది. దర్శకుడిగా వెంకీ పాత్రలను డిజైన్ చేసిన విధానంతో పాటు ఎమోషన్స్‌ను పండించిన తీరుకి ప్రేక్షకులు కనెక్ట్ అవుతారు. సంభాషణలు కూడా మళ్ళీ మళ్ళీ వినాలనిపించేలా ఉన్నాయి. పతాక సన్నివేశాల విషయంలో కాస్త తడబడినట్లుగా అనిపిస్తుంది. కొన్ని చోట్ల డ్రాగ్ చేసిన ఫీలింగ్ కలుగుతుంది. చిన్నపాటి సమస్యలు లేకపోలేదు కానీ నటీనటుల పెర్ఫార్మన్స్, ఆకట్టుకునే ఫస్ట్ హాఫ్, కదిలించే ఎమోషన్స్ అన్నీ కలిపి ఈ సినిమాను ఉత్తమచిత్రంగా నిలబెట్టింది.

చివరి మాట
అబ్బాయి “తొలిప్రేమ “బాబాయి “తొలిప్రేమ “కు విభిన్నంగ ఉంది .